Dell 7240 cứ cài win xong tắt máy bật lên lại lỗi a disk error......

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Dec 12, 2021
8
2
Chào các bác.

Tình hình em có con Dell E 7240 sau khi xử lý main ( cụ thể thay fet nguồn đầu vào PQ4) máy đã chạy. thấy boot chậm e đã nạp bản clear me U1 đã boot nhanh. tiến hành cài win các thứ ok hết k thấy lỗi gì cả. rồi sau khi tắt máy xong bật lên tình trạng lỗi win như hình. em nghĩ lỗi win thông thường nên cài đi cài lại kể cả ghost. thay ổ sang máy khác ổ chạy bình thường. cắm ổ khác vào vẫn tình trạng đó. mặc dù đã dùng boot ice nạp lại mbr pbr các kiểu khởi động lại đc. nhưng sau khi tắt máy đi bật lên lại tình trạng như hình... đau đầu

Các bác cho e hỏi đã bác nào dính cái lỗi củ chuối này chưa ạ? và trên phần cứng ngoài ổ cứng ra còn cái gì liên quan đến việc boot win này k ạ?

Xin các cao nhân chỉ giáo

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
681
Chào các bác.

Tình hình em có con Dell E 7240 sau khi xử lý main ( cụ thể thay fet nguồn đầu vào PQ4) máy đã chạy. thấy boot chậm e đã nạp bản clear me U1 đã boot nhanh. tiến hành cài win các thứ ok hết k thấy lỗi gì cả. rồi sau khi tắt máy xong bật lên tình trạng lỗi win như hình. em nghĩ lỗi win thông thường nên cài đi cài lại kể cả ghost. thay ổ sang máy khác ổ chạy bình thường. cắm ổ khác vào vẫn tình trạng đó. mặc dù đã dùng boot ice nạp lại mbr pbr các kiểu khởi động lại đc. nhưng sau khi tắt máy đi bật lên lại tình trạng như hình... đau đầu

Các bác cho e hỏi đã bác nào dính cái lỗi củ chuối này chưa ạ? và trên phần cứng ngoài ổ cứng ra còn cái gì liên quan đến việc boot win này k ạ?

Xin các cao nhân chỉ giáo
Chưa gặp qua, thay xác ROM khác xem sao nha bạn.

Dec 12, 2021
8
2
Chưa gặp qua, thay xác ROM khác xem sao nha bạn.
Cảm ơn bác đã quan tâm chia sẻ ạ. em disk từ ổ đang chạy máy khác sang thì nó lại đc. k hiện tượng gì nữa. nhưng lạ là cái ổ kia với ổ đc disk nó chả khác gì nhau cả. hài thật. bios đè cả 2 con ra thay ra thay vào chép các kiểu k ăn thua ạ. máy đã ok trả khách nhưng vẫn k hiểu lý do :))