Hp 9470m nóng sio

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Oct 25, 2021
36
2
tình hình e đang gặp con hp 9470m nóng ic 3v5v, sau 1 hồi e kiểm tra thì đường 3v ref của ic 3v5v sụt còn 1v9. đường này đổi tên cấp nguồn cho IO. em có tách jum và cấp 3v vào đường ý thì phát hiện SIO nóng, em đã thay IO từ main sống sang nhưng tình trạng vẫn như cũ ( vì cũng bị ăn dòng 0.20a như ban đầu)em có tách các tụ liên quan cạnh SIo mà ko đc. xin các a chỉ giáo thêm

Lương Ngô

Administrator
Oct 25, 2021
1,201
337
tình hình e đang gặp con hp 9470m nóng ic 3v5v, sau 1 hồi e kiểm tra thì đường 3v ref của ic 3v5v sụt còn 1v9. đường này đổi tên cấp nguồn cho IO. em có tách jum và cấp 3v vào đường ý thì phát hiện SIO nóng, em đã thay IO từ main sống sang nhưng tình trạng vẫn như cũ ( vì cũng bị ăn dòng 0.20a như ban đầu)em có tách các tụ liên quan cạnh SIo mà ko đc. xin các a chỉ giáo thêm
xem lại khối nguồn 3v5v có vấn đề gì ko bạn?

• Like
Reactions: builamk38

Lương Ngô

Administrator
Oct 25, 2021
1,201
337
em tách jum ra thì đằng trước ko có vấn đề gì anh ạ
tổng trở nguội đường nguồn cấp cho io là bao nhiêu? đôi khi ko chạm được đường đó mà chạm ở đường khác khi io hoạt động, ktra lại kĩ xem bạn nhé?