Acer Nitro 5 LA-F952 Chạy bằng pin bình thường, chạy bằng sạc load vào win đăm xanh !!!

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Dec 7, 2021
44
13
Như tiêu đề, em có máy acer nitro 5 dùng pin máy chạy các chức năng đều bình thường như cứ cắm sạc là máy sẽ bị đăm xanh màn luôn.
Máy vẫn sạc pin bình thường. Em có tháo main ra nhìn thì main vẫn sáng đẹp không có dấu hiệu gì chạm chập hay mốc mạch.
Mới gặp bệnh này lần đầu lên chưa có hướng xử lý. Mong ae ai đã làm qua bệnh này cho em xin hướng xứ lý.
Em cảm ơn !!!

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
685
Như tiêu đề, em có máy acer nitro 5 dùng pin máy chạy các chức năng đều bình thường như cứ cắm sạc là máy sẽ bị đăm xanh màn luôn.
Máy vẫn sạc pin bình thường. Em có tháo main ra nhìn thì main vẫn sáng đẹp không có dấu hiệu gì chạm chập hay mốc mạch.
Mới gặp bệnh này lần đầu lên chưa có hướng xử lý. Mong ae ai đã làm qua bệnh này cho em xin hướng xứ lý.
Em cảm ơn !!!
Bệnh hiếm gặp, Chép BIOS và thay tụ lọc nguồn trước bạn.