Dell 14 5448 LA-B016P Rev 1.0

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Nov 24, 2021
54
6
Nhận máy tình trạng bị chập nguồn 3.3V . Chết CPU. em đã gỡ CPU ra và phát hiện thêm máy lỗi IO KB9012QF Q4. Xin giúp đỡ em:
1- cho em xin bios EC để em có thể nạp cho IO này với.
2- khi thay IO rồi em cần kiểm tra những gì để khi thay CPU vào an toàn và không bị lỗi CPU khi thay mới. Em cám ơn( Hiện tại em đo trở kháng các cuộn dây đều có trở kháng cao). Em cám ơn

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
681
Nhận máy tình trạng bị chập nguồn 3.3V . Chết CPU. em đã gỡ CPU ra và phát hiện thêm máy lỗi IO KB9012QF Q4. Xin giúp đỡ em:
1- cho em xin bios EC để em có thể nạp cho IO này với.
2- khi thay IO rồi em cần kiểm tra những gì để khi thay CPU vào an toàn và không bị lỗi CPU khi thay mới. Em cám ơn( Hiện tại em đo trở kháng các cuộn dây đều có trở kháng cao). Em cám ơn
Hư I/O kèm hư CPU thường là do nguồn 3.3V tăng cao có thể do nguồn hư cũng có thể do cáp màn hình chạm, cần sửa nguồn, thay I/O xong khi nào kích nguồn có lệnh ra mới đóng CPU.

Schematic, Boardview, BIOS Dell 14 5448 LA-B016P Rev 1.0 đây bạn: