Dell 3568 tình trạng gắn pin cmos kích k lên màn

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Oct 25, 2021
40
2
Xin chào anh em,
em đang làm con dell 3568 trạng thái là gắn pin cmos thì kích hoạt đèn vàng 3 phát đèn trắng báo 1. ghim cmos bỏ phiếu thì kích lên bình thường, ae nào gặp trạng thái này thì chỉ giáo dục em phát thôi,
Thanh all anh em.

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
686
Xin chào anh em,
em đang làm con dell 3568 trạng thái là gắn pin cmos thì kích hoạt đèn vàng 3 phát đèn trắng báo 1. ghim cmos bỏ phiếu thì kích lên bình thường, ae nào gặp trạng thái này thì chỉ giáo dục em phát thôi,
Thanh all anh em.
Bỏ phím bỏ pin máy ra thì sao bạn, dell nhiều dòng chạm phím hoặc hư pin máy kích nguồn không lên hình.

• Like
Reactions: ktv0211
Oct 25, 2021
40
2
em đã thử ghim với bàn phím ra gắn cmos bàn phím, thì kích nguồn nhưng không lên màn hình và người mở thử ghim cmos gắn ghim với bàn phím thì hãy bật lên màn hình luôn

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
686
em đã thử ghim với bàn phím ra gắn cmos bàn phím, thì kích nguồn nhưng không lên màn hình và người mở thử ghim cmos gắn ghim với bàn phím thì hãy bật lên màn hình luôn
Chưa hiểu vần đề lắm, thường thì khi bỏ pin CMOS máy tự kích nguồn. Gắn pin CMOS kich chờ xem có restart vái lần không bạn. Đã kiểm tra reset RTC và LID chưa bạn, có thể chép BIOS xem sao.