Em Xin Bios Dell Alienware 13 R3

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Nov 24, 2021
54
6
Lúc nhận máy bị tình trạng chập tụ nguồn. sau khi loại bỏ tụ chập thì máy đã kích được nguồn rồi. nhưng có lỗi xảy ra. Nếu cắm sạc công suất nhỏ 90W 130W thì máy vào win được. Nhưng nếu cắm sạc zin của máy 240W ( đã thay thử sạc khác cùng công suất) thì máy vẫn chạy nhưng không vào win được màn hình tối đen. Đến đây em bí em đã chép bios 16Mb thì tình trạng vẫn vậy.

khi load vào gần tới windows ( hoặc cả win mini) thì màn sẽ nháy lên rồi mất hình luôn.

Mong được Admin giúp đỡ. em cám ơn.

Attachments

812.3 KB · Views: 1
  • video.mp4
    7.8 MB · Views: 0

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
685
Lúc nhận máy bị tình trạng chập tụ nguồn. sau khi loại bỏ tụ chập thì máy đã kích được nguồn rồi. nhưng có lỗi xảy ra. Nếu cắm sạc công suất nhỏ 90W 130W thì máy vào win được. Nhưng nếu cắm sạc zin của máy 240W ( đã thay thử sạc khác cùng công suất) thì máy vẫn chạy nhưng không vào win được màn hình tối đen. Đến đây em bí em đã chép bios 16Mb thì tình trạng vẫn vậy.

khi load vào gần tới windows ( hoặc cả win mini) thì màn sẽ nháy lên rồi mất hình luôn.

Mong được Admin giúp đỡ. em cám ơn.
Có thể máy đang hư FET đầu vào bên Adapter:

• Like
Reactions: ducvinh489