Laptop Toshiba L745: kích nguồn lúc lên lúc không. Lúc lên chạy tắt đột ngột

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Apr 4, 2022
3
0
Em đang gặp con máy Toshiba L745 tình trạng hư quạt, kích nguồn lúc lên lúc không. Em đã thay quạt mới chạy vài hôm gặp tình trạng kích nguồn (quạt quay) lúc lên hình lúc không lên hình. Lúc lên hình chạy được một lúc tự tắt ngang (Đèn nguồn và đèn sạc chớp liên tục) kích lại không được. Em mong được học hỏi thêm kinh nghiệm. Em cảm ơn

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
686
Em đang gặp con máy Toshiba L745 tình trạng hư quạt, kích nguồn lúc lên lúc không. Em đã thay quạt mới chạy vài hôm gặp tình trạng kích nguồn (quạt quay) lúc lên hình lúc không lên hình. Lúc lên hình chạy được một lúc tự tắt ngang (Đèn nguồn và đèn sạc chớp liên tục) kích lại không được. Em mong được học hỏi thêm kinh nghiệm. Em cảm ơn
Ban xem máy có tụ lọc nguồn CPU là NECTUKIN thì thay trước, pin hư cũng có thể chạy chút tự tắt.
Nếu quạt zin có dây báo xung (màu vàng) thì khi thay quạt khác cũng cần phải có nha bạn.

Apr 4, 2022
3
0
Máy mình nạp lại Bios tình trạng khả quan hơn rùi. Cảm ơn mọi người đã quan tâm