main lenovo NM-B901 REV:0.5 Cắm Cmos tự kích lên màn bt. Rút Cmos không kích được nguồn

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
May 5, 2022
16
2
mong các cao nhân cứu em với ạ. Em nhận máy khách thay pin pin cũ của cắm sạc lên kiểm tra pin 89% rút sạc sập.
Thay quả pin khác cắm vào không thấy sạc lên % . Em đã thay fet PQ0201 nhưng chạy 10s fet cháy từ đó không lên nữa đã xử lý khu vực IC sạc và fet đầu vào thì giờ máy tự kích lên
nhưng khi cắm pin Cmos vào thì k thể kích nguồn lên. khi kích nguồn thấy đầu dòng Type C nháy dòng từ 0.012 lên 0.021A nhưng không lên mong các cao nhân giúp đỡ ạ!!!! Thanks !!!!
Main lenovo T590s NM-B901 REV: 0.5

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
685
mong các cao nhân cứu em với ạ. Em nhận máy khách thay pin pin cũ của cắm sạc lên kiểm tra pin 89% rút sạc sập.
Thay quả pin khác cắm vào không thấy sạc lên % . Em đã thay fet PQ0201 nhưng chạy 10s fet cháy từ đó không lên nữa đã xử lý khu vực IC sạc và fet đầu vào thì giờ máy tự kích lên
nhưng khi cắm pin Cmos vào thì k thể kích nguồn lên. khi kích nguồn thấy đầu dòng Type C nháy dòng từ 0.012 lên 0.021A nhưng không lên mong các cao nhân giúp đỡ ạ!!!! Thanks !!!!
Main lenovo T590s NM-B901 REV: 0.5
Là bệnh phát sinh không có hướng cụ thể bạn ơi, phải đo đạc cụ thể thôi.

• Like
Reactions: ahfat001