Nec mã men AK3 bệnh lạ

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Mar 23, 2022
9
1
Em xin nhờ các anh cao nhan chỉ giúp laptop Nec mã men AK3 bệnh lạ kích nguồn treo dòng 1.05A không xuất hình kiêu bíp bíp mã Beep nó là 1-3-4-3 e tra bảng beep code thì là lổi " Kiểm tra bộ nhớ cơ bản 512k" ae ai lam qua lổi may nec này chỉ e với, hiện tại cac khối nguồn đầy đủ ko mất khối nào đã nap bios chuẩn vẫn báo lổi vậy!

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
686
Em xin nhờ các anh cao nhan chỉ giúp laptop Nec mã men AK3 bệnh lạ kích nguồn treo dòng 1.05A không xuất hình kiêu bíp bíp mã Beep nó là 1-3-4-3 e tra bảng beep code thì là lổi " Kiểm tra bộ nhớ cơ bản 512k" ae ai lam qua lổi may nec này chỉ e với, hiện tại cac khối nguồn đầy đủ ko mất khối nào đã nap bios chuẩn vẫn báo lổi vậy!
Quá ít gặp máy NEC, nguồn đầy đủ thì chép BIOS xem sao bạn.

Mar 23, 2022
9
1
Too less NEC host, full source, copy BIOS xem sao bạn.
Mình đã lấy file bios từ mainboard như vậy thai qua máy vẫn báo lổi vậy bạn, bios máy này thai qua chạy may kia bình thường, ko biết khắc phục lổi bíp 1-3-4-3 này sao lần đầu gặp ca khó vậy

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
686
Mình đã lấy file bios từ mainboard như vậy thai qua máy vẫn báo lổi vậy bạn, bios máy này thai qua chạy may kia bình thường, ko biết khắc phục lổi bíp 1-3-4-3 này sao lần đầu gặp ca khó vậy
Bóc từ máy khác qua phải Clear ME chứ để nguyên vậy chưa chắc đã được.