Nhơ các anh giúp chuyển share dell 3558

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Oct 25, 2021
36
2
Nhơ các anh giúp chuyển share dell 3558

Attachments

• Dell - Inspiron 3458 3558 - IRIS HSW BDW - 14216-1.cad
    2.1 MB · Views: 3
  • Applefix.vn-Schematics Dell Inspiron 15-3558 _14216 rX01 LA-B843P.pdf
    4.1 MB · Views: 1
Oct 25, 2021
36
2
Dòng này tách nguồn VGA rời hoặc bóc chip VGA là được bạn.
có chắc ko anh vì em đang nhận máy tình trạng vẫn lên, tắt đi bật lại là treo logo, ban đầu em vệ sinh máy nên ko phát hiện là do mình hay do máy khách, em đã thử nhổ fet + ic + cuộn dây ko đc

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
686
có chắc ko anh vì em đang nhận máy tình trạng vẫn lên, tắt đi bật lại là treo logo, ban đầu em vệ sinh máy nên ko phát hiện là do mình hay do máy khách, em đã thử nhổ fet + ic + cuộn dây ko đc
Đại đa số bóc nguồn là xong, một số ít máy chỉ khi bóc chip mới lên hình, chuyển VGA dòng này chỉ có vậy trừ khi bạn xác định sai bệnh.
1 hiện tượng có nhiều nguyên nhân, các phần liên quan thì dễ làm trước khó làm sau.

Oct 25, 2021
36
2
Đại đa số bóc nguồn là xong, một số ít máy chỉ khi bóc chip mới lên hình, chuyển VGA dòng này chỉ có vậy trừ khi bạn xác định sai bệnh.
1 hiện tượng có nhiều nguyên nhân, các phần liên quan thì dễ làm trước khó làm sau.
vâng vì máy vẫn nên , tắt đi bật lại là treo logo, em ko dám bóc chip sợ xịt hẳn
, em vừa nạp bios thì thấy ngon lành từ nãy giờ

• Like
Reactions: MinhTan
Oct 25, 2021
4
1
dòng này có con bốc cuộn dây lên, có con bốc cuộn dây thì lên dòng rồi tắt ngay. Ae có biết lý do không ạ?

May 17, 2022
6
0
E cũng đang dính như vậy không có hướng giải quyết ạ mong các a chỉ dẫn e

May 17, 2022
6
0
E tách ic fet với quận dây giờ máy ăn dòng 0.23 xong ngắt luôn mong các a chỉ e với ạ

May 17, 2022
6
0
E có 1 con dell 3558 mã main là b843p máy mới đầu lên vào đến win là bị dump xanh e đã nạp bios rồi ko đc sau đó e có nhấc quận dây nguồn vga thì máy ăn dòng 0.23 xong ngắt luôn giờ máy lại bị kích ngắt như vậy mong các a chỉ e với ạ