Asus X541UVK Xung Nhịp CPU treo ở 0.39ghz nhờ thầy và ae giúp đỡ !!!

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Dec 7, 2021
44
13
Em có nhận 1 máy asus X541UVK xung nhịp cpu treo ở 0.39Ghz.
Em đã nạp thử bios, thay thử sạc, cài lại win nhưng tình trạng không thay đổi, thầy và ae ai đã xử lý qua tình trạng như này hướng dẫn giúp em với.
Em cảm ơn !!!

Attachments

2.9 MB · Views: 6
Dec 7, 2021
44
13
chạy từ pin thì như thế nào bạn?
máy đang lỗi cả phần mạch sạc pin a ạ, không thấy máy nhận ra quả pin.Đã Thay thử quả pin khác ok nhưng không đc.
Kiểm tra thì: Data clock Pin đủ 3.3v. nhấc bỏ diode dạp nhiễu cũng không thay đổi, đã thay thử cả ic sạc nhưng vẫn vậy anh.

Lương Ngô

Administrator
Oct 25, 2021
1,204
337
máy đang lỗi cả phần mạch sạc pin a ạ, không thấy máy nhận ra quả pin.Đã Thay thử quả pin khác ok nhưng không đc.
Kiểm tra thì: Data clock Pin đủ 3.3v. nhấc bỏ diode dạp nhiễu cũng không thay đổi, đã thay thử cả ic sạc nhưng vẫn vậy anh.
vậy chắc cần làm chuẩn phần sạc pin này trước rồi bạn! kiểm tra G 2 fet nguồn đầu vào đk đúng chưa, AC_IN_OC#, BAT_IN#.... Nếu ko nữa thì thay thử IO luôn xem bạn ơi

• Like
Reactions: Cuongpc1992