cần hỗ trợ main lenovo L480 bị cháy ic nguồn

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Oct 25, 2021
85
7
e có con lenovo L480 mã main NM-B461 bị cháy ic nguồn +5VTPC,nó là con
PU203
LV6228CGQUF_UQFN12.E mới nhập ic rồi nhưng nó bị cháy mất mạch in k hàn vô đc
AE cho e hỏi mình có độ board nguồn xung 3v 5v dc k ạ,board e mới mua của laptopblue rồi.thanks!

Lương Ngô

Administrator
Oct 25, 2021
1,240
344
nguồn này là nguồn 5V cấp cho thiết bị ngoài cổng Type C, cần công suất cũng khá cao, ko biết mạch độ này có đáp ứng đủ cs ko! bạn cứ độ thử xem nhé, tốt nhất là nên độ luôn lệnh enable cho mạch

Oct 25, 2021
85
7
nguồn này là nguồn 5V cấp cho thiết bị ngoài cổng Type C, cần công suất cũng khá cao, ko biết mạch độ này có đáp ứng đủ cs ko! bạn cứ độ thử xem nhé, tốt nhất là nên độ luôn lệnh enable cho mạch
độ lệnh enable sao a,cái board e mua của a Thủy đâu có lênh nào đâu.mong a hỗ trợ!

Lương Ngô

Administrator
Oct 25, 2021
1,240
344
độ lệnh enable sao a,cái board e mua của a Thủy đâu có lênh nào đâu.mong a hỗ trợ!
bạn tìm datasheet của ic trên board độ sẽ thấy chân enable nhé, rồi cách ly chân này câu vào chân enable trên main thôi

• Like
Reactions: tranvuct
Oct 25, 2021
85
7
a cho e hỏi tý
e k gắn con pu203 bi cháy vô và hàn nối tắt J13 thì cấm sạc vô nó chạy lên hình vô win luôn a.vậy mình có cần độ board 5v k a

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
686
a cho e hỏi tý
e k gắn con pu203 bi cháy vô và hàn nối tắt J13 thì cấm sạc vô nó chạy lên hình vô win luôn a.vậy mình có cần độ board 5v k a
Máy hoạt động bình thường thì không sao nhưng có sự cố thì mất bảo vệ khá nguy hiểm.

Oct 25, 2021
85
7
Máy hoạt động bình thường thì không sao nhưng có sự cố thì mất bảo vệ khá nguy hiểm.
thanks a.nhưng giờ phát sinh thêm bệnh cổng jdock1 k cho 20v mà chỉ có 5v thôi ạ