can giúp đỡ dell insp 3559

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Oct 25, 2021
43
1
dell insp 3559 dùng sạc thì dùng bình thường nhưng dùng từ pin bật nguồn nên logo xong màn tắt nhưng vẫn capslock đc là bị sao ạ
em đã thử quả pin zin
thay màn mới vẫn vậy ạ

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
685
dell insp 3559 dùng sạc thì dùng bình thường nhưng dùng từ pin bật nguồn nên logo xong màn tắt nhưng vẫn capslock đc là bị sao ạ
em đã thử quả pin zin
thay màn mới vẫn vậy ạ
Soi kỹ màn xem có hình / mất cao áp hay sao bạn. Xuấy ngoài xem có hình không nha

Oct 25, 2021
43
1
Soi kỹ màn xem có hình / mất cao áp hay sao bạn. Xuấy ngoài xem có hình không nha

soi kĩ không có hình ạ xuất màn ngoài cũng không thấy hình anh ạ
để lâu dùng pin lại dùng bình thường
nó còn bị sleep xong bật lại không nên màn

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
685
soi kĩ không có hình ạ xuất màn ngoài cũng không thấy hình anh ạ
để lâu dùng pin lại dùng bình thường
nó còn bị sleep xong bật lại không nên màn
Tháo máy kiểm tra cơ bản xem thế nào đã, chỉ mỗi main, màn hoặc main xuất ngoài, các áp LID, đo áp 3vLCD...chép BIOS...cơ bản làm trước

Oct 25, 2021
43
1
Tháo máy kiểm tra cơ bản xem thế nào đã, chỉ mỗi main, màn hoặc main xuất ngoài, các áp LID, đo áp 3vLCD...chép BIOS...cơ bản làm trước
em đang còn 1 con dell insp 3559 lỗi vga con này có chuyển đc không anh nhỉ

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
685
em đang còn 1 con dell insp 3559 lỗi vga con này có chuyển đc không anh nhỉ
Được bạn, đa số tách nguồn VGA rời là máy chạy VGA share, chỉ một số ít máy chíp lỗi hẳn phải bóc chíp khỏi mainboard mới chạy VGA share.