Dell Inspiron 3576 không xuất màn hình trong

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Oct 25, 2021
14
0
Anh em trong diễn đàn cho mình hỏi Inspiron 15 3576 không xuất màn trong.
Máy bật chạy Caplock bình thường vẫn nghe tiếng loa khởi động, kiểm tra sơ bộ thì thấy mất áp đường BLON_OUT_C, đường này xuất ra từ IO, do chưa có IO thay thử nên tiến hành thử giả lệnh. Tiến hành câu giả lệnh 3,3v cho BLON_OUT_C kết quả như sau: máy chạy lần đầu từ lúc bắt đầu khởi động đến khi bắt đầu vào win màn hình sáng bình thường, chuẩn bịnh đến win thì thì màn hình tối không nhìn thấy gì, tắt nguồn bật lại thì có lúc chạy bình thường, lúc thì không xuất hình ngay từ lúc kích nguồn. Mình mới chi nạp bios cho máy nhưng kết quả vẫn vậy, mong anh em diễn đàn góp ý. Xin chân thành cảm ơn.

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
684
Anh em trong diễn đàn cho mình hỏi Inspiron 15 3576 không xuất màn trong.
Máy bật chạy Caplock bình thường vẫn nghe tiếng loa khởi động, kiểm tra sơ bộ thì thấy mất áp đường BLON_OUT_C, đường này xuất ra từ IO, do chưa có IO thay thử nên tiến hành thử giả lệnh. Tiến hành câu giả lệnh 3,3v cho BLON_OUT_C kết quả như sau: máy chạy lần đầu từ lúc bắt đầu khởi động đến khi bắt đầu vào win màn hình sáng bình thường, chuẩn bịnh đến win thì thì màn hình tối không nhìn thấy gì, tắt nguồn bật lại thì có lúc chạy bình thường, lúc thì không xuất hình ngay từ lúc kích nguồn. Mình mới chi nạp bios cho máy nhưng kết quả vẫn vậy, mong anh em diễn đàn góp ý. Xin chân thành cảm ơn.
BIOS và LID trước chứ bạn nếu co` VGA rời thì fix qua share xem có di VGA rời không:

Dell Inspiron 15-3576 17841-1 gen 8 BIOS/ Schematic/ Boardview​

Oct 25, 2021
14
0
Cảm ơn bạn MinhTan, đã test 3 tiếng và nhiều lần bật tắt thấy máy chạy OK

nhất

V͟I͟P͟♕
May 23, 2022
107
5
ak cho e nhờ chút ạ ..máy e tình trạng k kích dk nguồn đã có 3v5v có nguồn nuôi io có 3v3 kích nguồn ..đó thì tình trạng máy k chạm chập gì đã nạp thử bios nhưng vẫn vậy.cắm dòng ăn 0.04 ..mã dell 3567 ..mong các ak chi giúp

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
684
ak cho e nhờ chút ạ ..máy e tình trạng k kích dk nguồn đã có 3v5v có nguồn nuôi io có 3v3 kích nguồn ..đó thì tình trạng máy k chạm chập gì đã nạp thử bios nhưng vẫn vậy.cắm dòng ăn 0.04 ..mã dell 3567 ..mong các ak chi giúp
Ngoài I/O , BIOS thì dòng này hay lỗi khối RTC hoặc lỗi CPU bạn.