E cần xin cách chuyển vga share lenovo g570 LA-6753P V1.0

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết

admin

Administrator
Supporter
Oct 8, 2021
511
107
e đã thay ram cpu rùi ạ. chạy lúc lại bị ạ
Còn nhiều phần cần kiểm tra, bạn đã test kiểm tra những gì , xuất ngoài...vv nguồn cấp VGA share, nguồn cấp chíp nam, Driver,Win..khò chip nam...

Nov 5, 2021
9
1
Còn nhiều phần cần kiểm tra, bạn đã test kiểm tra những gì , xuất ngoài...vv nguồn cấp VGA share, nguồn cấp chíp nam, Driver,Win..khò chip nam...
vâng. nó bị hở chíp nam. ấn tay mạnh vào thì chạy ạ. e hấp lại chíp nam thấy chạy ok

• Like
Reactions: admin
Dec 7, 2021
44
13

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
681
A cho em hỏi, ngaoì nhấc quận dây thì cần chuyển thêm lk gì nữa không anh ?
Em đã nhâc thử quận dây nhưng không thấy xuất hình, cắm cổng VGA cũng không xuất.
Mã main của em là LA-6753P
Tùy theo main nha bạn, gửi hình 2 mặt main mình xem.

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
681
Đây anh !!!
Main này phải thêm 1 bộ nguồn còn thiếu và thêm rất nhiều linh kiện, nếu bạn chưa có kinh nghiệm chuyển VGA cho dòng này thì tỉ lệ chuyển thành công rất thấp.
Bên mình chưa có tài liệu này, chỉ có tài liệu cho LA-6751p bên mình chưa chuyển trên LA-6753P nên chưa biết giống nhau không bạn xem lại sơ đồ xem sao.
Tài liệu có phí cho User thường: 220k.
Cho User là học học viên: 100K.
Nếu bạn cần có thì sau khi CK với nội dụng là mã main + User đăng nhập 4rum mình sẽ gửi bạn.

• Love
Reactions: Cuongpc1992
Dec 7, 2021
44
13
Main này phải thêm 1 bộ nguồn còn thiếu và thêm rất nhiều linh kiện, nếu bạn chưa có kinh nghiệm chuyển VGA cho dòng này thì tỉ lệ chuyển thành công rất thấp.
Bên mình chưa có tài liệu này, chỉ có tài liệu cho LA-6751p bên mình chưa chuyển trên LA-6753P nên chưa biết giống nhau không bạn xem lại sơ đồ xem sao.
Nếu bạn cần có thì sau khi CK với nội dụng là mã main + User đăng nhập 4rum mình sẽ gửi bạn.

View attachment 2649
Vâng, em cảm ơn !!!

Dec 7, 2021
44
13

View attachment 2649
A ad gửi em với.