Xin giúp hp 840 g1 vào win chậm cả sata và usb

LAPTOP BLUE & TRƯỜNG CĐ NGHỀ TP.HCM_ĐÀO TẠO CHUYÊN SÂU: KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA LAPTOP | KỸ THUẬT VIÊN SỬA CHỮA MACBOOK.
CHUYÊN ĐỀ CHUYÊN SÂU PHẦN CỨNG MÁY TÍNH, GIỚI THIỆU VIỆC LÀM NGAY SAU KHI NHẬN CHỨNG CHỈ KỸ THUẬT VIÊN.
Xem chi tiết
Mar 6, 2022
15
1
E là thành viên mới mong được giúp đỡ ạ, em đang gặp laptop hp840g1 tình trạng vào win chậm cả sata và usb win mini ạ, e đã nạp bios và thay thạch anh, tụ lọc thạch anh tinh trạng ko thay đổi ạ

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
685
E là thành viên mới mong được giúp đỡ ạ, em đang gặp laptop hp840g1 tình trạng vào win chậm cả sata và usb win mini ạ, e đã nạp bios và thay thạch anh, tụ lọc thạch anh tinh trạng ko thay đổi ạ
Pan này rộng, gỡ phím và các thành phần rời rạc, test chỉ từ pin xem có khác không, một số máy hư nhận dạng dòng từ Adapter nên khi chạy từ adapter máy cũng chạy chậm.

• Like
Reactions: offervn2012
Mar 6, 2022
15
1
Pan này rộng, gỡ phím và các thành phần rời rạc, test chỉ từ pin xem có khác không, một số máy hư nhận dạng dòng từ Adapter nên khi chạy từ adapter máy cũng chạy chậm.
E cám ơn a ạ, Máy e đã bỏ hết chỉ chạy nguyên sặc vẫn bị ạ. Để em chạy nguyên pin xem sao ạ,

Mar 6, 2022
15
1
Em bỏ hết thành phần rời, chạy nguyên sặc hoạc nguyên pin đều vẫn vào win chậm ạ

MinhTan

Moderator
Supporter
Oct 25, 2021
2,425
685
Em bỏ hết thành phần rời, chạy nguyên sặc hoạc nguyên pin đều vẫn vào win chậm ạ
Bệnh này nhiều nguyên nhân/ BIOS chuẩn trước nha bạn.
Giặt sấy main/ khi vào win test kỹ xem tất cả các chức năng hoạt động bình thường hay không, có nhận đủ thiết bị không.
Nguồn cấp chíp đủ không, thiếu 1 đường nguồn1.05V cấp chíp cũng chạy chậm. Xung nhịp nằm cố định 0.48Ghz cũng chạy châm.

• Like
Reactions: offervn2012
Mar 6, 2022
15
1
Giặt sấy main/ khi vào win test kỹ xem tất cả các chức năng hoạt động bình thường hay không, có nhận đủ thiết bị không.
Nguồn cấp chíp đủ không, thiếu 1 đường nguồn1.05V cấp chíp cũng chạy chậm. Xung nhịp nằm cố định 0.48Ghz cũng chạy châm.

Bioss em nạp nhiều bản cả update từ trang chủ vẫn ko đc a ah, máy vào win đc chạy bình thường ko vấn đề gì nhưng tắt máy là chập và để đó lâu tự lên nguồn luôn ạ

Apr 9, 2023
1
0

Dạ chào anh. Em đang gặp 1 con hp 840g2 bị bệnh xung nhịp cố định ở 0.37Ghz nên chạy chậm ( lúc bị lúc không). Anh có thể cho e biết 1 vài nguyên nhân dẫn đến xung nhịp thấp như vậy được không. Tìn trạng main có vào nước oxi hóa 1 số chỗ mạch sạc.
Xin cảm ơn anh.

admin

Administrator
Supporter
Oct 8, 2021
511
107
Dạ chào anh. Em đang gặp 1 con hp 840g2 bị bệnh xung nhịp cố định ở 0.37Ghz nên chạy chậm ( lúc bị lúc không). Anh có thể cho e biết 1 vài nguyên nhân dẫn đến xung nhịp thấp như vậy được không. Tìn trạng main có vào nước oxi hóa 1 số chỗ mạch sạc.
Xin cảm ơn anh.
Khá nhiều nguyên nhân như lỗi Win, BIOS, mạch báo quá nhiệt khối nguồn CPU ưu tiên dễ làm trước